ตอบกระทู้ 
 
คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
Tue, 19 Jun 07, 22:07
Post: #1
การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
การเปลี่ยนหน่วยวัดของ Microsoft Word 2007 สามารถทำได้ดังนี้ครับ
  1. คลิกที่ปุ่มรูป Office ดังรูป
       
  2. คลิก Word Options
       
  3. คลิก Advanced
  4. ที่ Show measurement in units of เปลี่ยนเป็นแบบที่ต้องการ เช่น นิ้วหรือเซนติเมตร
  5. คลิก OK
       

^ ^ เที่ยวไป เขียนไป ออกไปมองโลกใหม่ๆ ที่ยังไม่เคยเห็นด้วยสายตาตัวเอง ^ ^
เยี่ยมชมเว็บไซต์ของสมาชิกท่านนี้ ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกท่านนี้
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Thu, 06 Mar 08, 23:20
Post: #2
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบพระคุณยิ่งครับ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Sun, 11 May 08, 20:23
Post: #3
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณมากค่ะ หาตั้งนาน
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Sat, 28 Jun 08, 23:11
Post: #4
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณมาก
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Thu, 03 Jul 08, 19:13
Post: #5
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
พรใดที่ประเสริฐ จงบังเกิดกับคุณ

ขอบคุณม๊าก.....มาก...ค่ะ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Sat, 16 Aug 08, 21:38
Post: #6
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

เกือบแย่แล้ว ถ้าไม่ได้กระทู้นี้
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Tue, 02 Dec 08, 12:33
Post: #7
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณมากคะ
ไม่รู้จะตอบแทนยังไงดี
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Sun, 14 Dec 08, 17:05
Post: #8
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณมากค่ะ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Sun, 25 Jan 09, 14:25
Post: #9
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณครับ หาเป็นวันเลยครับ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Sat, 14 Feb 09, 18:43
Post: #10
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณอย่างสูงงงงง คร้าบบบบ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Fri, 27 Mar 09, 20:06
Post: #11
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
สุดยอด ขอบคุณคะ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Fri, 24 Apr 09, 09:42
Post: #12
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณครับ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Sun, 26 Apr 09, 18:31
Post: #13
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณค่ะ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Fri, 01 May 09, 03:05
Post: #14
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุลมากน๊า
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Fri, 08 May 09, 20:02
Post: #15
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณจริงๆ หามาสองวันครับ -_-"
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Thu, 04 Jun 09, 03:41
Post: #16
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณจิงๆค่ะ หายังไงก้อไม่เจอ เพิ่งเจอก้อเนี่ยแหล่ะ ขอบคุณจิ๊งจิงเลย...
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Thu, 30 Jul 09, 10:24
Post: #17
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณมากครับ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Mon, 10 Aug 09, 12:18
Post: #18
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณค่ะ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Thu, 17 Feb 11, 14:47
Post: #19
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณมากสำหรับคำตอบที่ให้มา มากๆ ขอให้มีความสุขตลอดไปครับ
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกท่านนี้
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Fri, 17 Aug 12, 16:49
Post: #20
RE: การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007
ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ใหม่ ๆ ว่าแต่มันคืออะไรอะ งง มันใช้ทำอะไรเหรอครับไม่ค่อยเข้าใจเรื่องพวกนี้อะครับ มัน Advance เกินไป ช่วยอธิบายหน่อยได้มะฮะ ว่ามันทำหน้าที่อะไรหรือ ?
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกท่านนี้
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
ตอบกระทู้ 


** ข้อแตกต่างระหว่างการตอบกระทู้โดยใช้กล่อง comment ของ Facebook กับกล่องตอบข้อความของทางเว็บ


กระทู้ที่คล้ายกัน...
กระทู้: ผู้ตั้งกระทู้ ตอบ: ดู: ข้อความล่าสุด
  ขอคำแนะนำแก้ปัญหาชื่อไฟล์แนบของ microsoft outlook 2007 เป็นภาษายึกยือครับ Chaipoh 2 8,861 Tue, 24 Mar 15 03:09
ข้อความล่าสุด: Pisarnnikul
  Outlook 2007 รับเมล์เป็นภาษาต่างดาว ทั้งที่ปลายทางส่งเป็นภาษาอังกฤษธรรมดา korpong753 1 5,798 Fri, 10 Oct 14 22:59
ข้อความล่าสุด: ComMan
  ใส่หมายเลขหน้างานอัตโนมัติใน Microsoft Project 2007 Nobita 2 15,910 Fri, 06 Jun 14 20:12
ข้อความล่าสุด: SocialComments
  ms word ตกบรรทัด ทำยังไงดีคะ nufang 2 6,576 Fri, 10 May 13 08:18
ข้อความล่าสุด: nufang
  การ Merge (ผสาน) ไฟล์ word 2007 กับ excel 2007 ผู้เยี่ยมชม 3 13,384 Fri, 17 Aug 12 16:52
ข้อความล่าสุด: armanytiater
  ปัญหาเปิดเมล์ ใน Outlook 2007 bosskungza 2 9,111 Wed, 28 Dec 11 23:08
ข้อความล่าสุด: bosskungza
  วางงาน excel ลง word แบบสมบูรณ์ chanmala 0 7,871 Thu, 23 Dec 10 10:06
ข้อความล่าสุด: chanmala
  ช่วยด้วยครับ ปัญหาการจัดหน้าใน word 2007 abc321 1 11,533 Fri, 27 Aug 10 12:02
ข้อความล่าสุด: blackdog
  หาคำสั่งบางตัวไม่เจอใน 2007 ช่วยทีค่า LinCake 1 10,007 Tue, 15 Jun 10 18:27
ข้อความล่าสุด: ComMan
  Outlook 2007 อ่านเมล์แล้วตัวหนังสือเล็ก Nobita 2 22,522 Thu, 11 Jun 09 23:33
ข้อความล่าสุด: Nobita

ไปยังหัวข้อ:


ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม