ตอบกระทู้ 
 
คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนถามบัญหาการ Merge (ผสาน) ไฟล์ word 2007 กับ excel 2007
Fri, 06 Mar 09, 13:40
Post: #1
Toungue รบกวนถามบัญหาการ Merge (ผสาน) ไฟล์ word 2007 กับ excel 2007
การ Merge (ผสาน) ไฟล์ word กับ excel 2007 คอลัมน์ที่เป็นวันที่ หรือ ตัวเลข
word จะดึงค่าที่อยู่ใน excel มาใส่ แทนการนำรูปแบบ(format) เช่น
ข้อมูลจากตารางใน excel
จัดรูปแบบดังนี้ วันที่ (รูปแบบ) 12 February 1952 และ จำนวนเงิน (รูปแบบ) 6.6 แต่มื่อ merge ไฟล์แล้ว word จะดึงค่ามาดังนี้ วันที่ (ค่า) 12/2/2009 และ จำนวนเงิน (ค่า) 6.555

ต้องการให้ word นำรูปแบบมาใส่แทนนำค่ามาใส่ แต่พยายามทำแล้วทำไม่ได้ รบกวนบอกวิธีด้วยได้มั้ยค่ะ ... ขอบคุณค่ะ
Email : panarat@kpi.ac.th
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
ตอบกระทู้ 


** ข้อแตกต่างระหว่างการตอบกระทู้โดยใช้กล่อง comment ของ Facebook กับกล่องตอบข้อความของทางเว็บ


กระทู้ที่คล้ายกัน...
กระทู้: ผู้ตั้งกระทู้ ตอบ: ดู: ข้อความล่าสุด
  ขอคำแนะนำแก้ปัญหาชื่อไฟล์แนบของ microsoft outlook 2007 เป็นภาษายึกยือครับ Chaipoh 2 11,166 Tue, 24 Mar 15 03:09
ข้อความล่าสุด: Pisarnnikul
  Outlook 2007 รับเมล์เป็นภาษาต่างดาว ทั้งที่ปลายทางส่งเป็นภาษาอังกฤษธรรมดา korpong753 1 8,129 Fri, 10 Oct 14 22:59
ข้อความล่าสุด: ComMan
  ใส่หมายเลขหน้างานอัตโนมัติใน Microsoft Project 2007 Nobita 2 18,355 Fri, 06 Jun 14 20:12
ข้อความล่าสุด: SocialComments
  ms word ตกบรรทัด ทำยังไงดีคะ nufang 2 9,205 Fri, 10 May 13 08:18
ข้อความล่าสุด: nufang
  การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007 Nobita 20 137,097 Sat, 16 Feb 13 23:23
ข้อความล่าสุด: SocialComments
  การ Merge (ผสาน) ไฟล์ word 2007 กับ excel 2007 ผู้เยี่ยมชม 3 15,853 Fri, 17 Aug 12 16:52
ข้อความล่าสุด: armanytiater
Question สอบถามการใช้งาน EXCEL sazakiman 0 5,057 Mon, 19 Mar 12 20:53
ข้อความล่าสุด: sazakiman
  สอบถามเรื่องสูตร excel ครับ นราวุฒิ 1 8,540 Thu, 02 Feb 12 23:29
ข้อความล่าสุด: ComMan
  ปัญหาเปิดเมล์ ใน Outlook 2007 bosskungza 2 11,454 Wed, 28 Dec 11 23:08
ข้อความล่าสุด: bosskungza
  วางงาน excel ลง word แบบสมบูรณ์ chanmala 0 8,941 Thu, 23 Dec 10 10:06
ข้อความล่าสุด: chanmala

ไปยังหัวข้อ:


ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม