ตอบกระทู้ 
 
คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การแสดงไฟล์หรือโฟลเดอร์ที่ซ่อนใน Explorer ของ Windows Vista
Thu, 20 Aug 20, 16:24
Post: #1
การแสดงไฟล์หรือโฟลเดอร์ที่ซ่อนใน Explorer ของ Windows Vista
1. คลิก Start > Control Panel
2. ดับเบิ้ลคลิกที่ Folder Options ใน Control Panel
3. ติ๊กในช่อง Show hidden files and folders
4. คลิก OK
เพียงเท่านี้ไฟล์หรือโฟลเดอร์ที่ซ่อนอยู่ก็จะปรากฏให้เห็นครับ
siamsport
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกท่านนี้
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
ตอบกระทู้ 


** ข้อแตกต่างระหว่างการตอบกระทู้โดยใช้กล่อง comment ของ Facebook กับกล่องตอบข้อความของทางเว็บ


กระทู้ที่คล้ายกัน...
กระทู้: ผู้ตั้งกระทู้ ตอบ: ดู: ข้อความล่าสุด
  คุณควรอัปเกรดเป็น Windows * 10 หรือไม่ alifeen 0 165 Thu, 10 Sep 20 16:30
ข้อความล่าสุด: alifeen
  การลบภาษาอังกฤษ English United Kingdom ออก Windows 10 ComMan 0 258 Sun, 09 Aug 20 00:14
ข้อความล่าสุด: ComMan
  วิธีการตรวจเช็คเวอร์ชั่นของ Windows ที่เราติดตั้งอยู่ ComMan 0 211 Sat, 25 Jul 20 14:18
ข้อความล่าสุด: ComMan
  การตั้งให้แสดงปุ่มยืนยันก่อนลบไฟล์หรือโฟลเดอร์ใน Windows 10 ComMan 0 2,782 Sun, 23 Jul 17 21:32
ข้อความล่าสุด: ComMan
  วิธีแก้ไขลง Windows 7 แล้ว Notepad อ่านภาษาไทยไม่ได้ ComMan 1 3,878 Sun, 11 Jan 15 00:44
ข้อความล่าสุด: ComMan
  ลง windows 7 ผ่านแฟลชไดร์ฟหรือ USB drive ComMan 4 66,172 Sun, 07 Dec 14 22:27
ข้อความล่าสุด: Nobita
  ตั้งปุ่มเปลี่ยนภาษาใน Windows XP Nobita 18 178,142 Thu, 21 Feb 13 20:23
ข้อความล่าสุด: SocialComments
  วิธีการแก้ไขปัญหาเปิด http://localhost บน Windows Vista ไม่ได้ ComMan 0 8,810 Sun, 25 Apr 10 14:00
ข้อความล่าสุด: ComMan
  Windows Vista ตัวไหนที่เหมาะกับความต้องการของคุณ? Nobita 1 6,054 Fri, 24 Jul 09 22:49
ข้อความล่าสุด: ComMan
  ตรวจสอบพีซีของคุณว่าลง Windows 7 ได้หรือไม่ ComMan 1 20,411 Sun, 07 Jun 09 18:36
ข้อความล่าสุด: ผู้เยี่ยมชม

ไปยังหัวข้อ:


ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม