ตอบกระทู้ 
 
คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ในแต่ละวัน คุณใช้ Google ทำอะไรให้คุณบ้าง
Mon, 17 Aug 09, 20:30
Post: #1
ในแต่ละวัน คุณใช้ Google ทำอะไรให้คุณบ้าง
สำหรับผมส่วนใหญ่จะใช้ Google ทำนั่นทำนี่ ดังนี้

1. ค้นหาข้อมูล รูปภาพและอื่นๆ Google Search Engine
2. รับ-ส่งอีเมล์ Gmail
3. บุ๊คมาร์คหน้าเว็บที่ชื่นชอบ Google Bookmark
4. ดูแผนที่ Google Maps และ Google Earth
5. พิมพ์งานและเอกสารผ่าน Google Docs
6. วางแผนชีวิต Google Calendar
7. รับฟอร์เวิร์ดเมล์ Google Groups
8. แปลภาษา Google Dictionary
9. ดูวิดีโอ Youtube (อันนี้ก็ของ Google)
10. อ่านหนังสือหายาก Google Books

และอีกหลายๆ ข้อที่ยังเขียนไม่หมด มีใครใช้ Google ทำอะไรให้นอกจากนี้อีกหรือเปล่าครับ :P

หากมีอะไรดีๆ จะเอามาเขียนอีกครับ
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกท่านนี้
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
ตอบกระทู้ 


** ข้อแตกต่างระหว่างการตอบกระทู้โดยใช้กล่อง comment ของ Facebook กับกล่องตอบข้อความของทางเว็บ


กระทู้ที่คล้ายกัน...
กระทู้: ผู้ตั้งกระทู้ ตอบ: ดู: ข้อความล่าสุด
  Google Pixel 5: Buying Guide ojohn3399 1 577 Mon, 05 Jul 21 18:42
ข้อความล่าสุด: ojohn3399
  Google ประกาศยกเลิกให้บริการ Google Wave สิ้นปีนี้ ComMan 1 5,551 Wed, 06 Oct 10 17:26
ข้อความล่าสุด: messo83
  Google Adsense เปลี่ยนการแสดงผลเป็นแบบบรรทัดแทนที่แบบคอลัมน์แล้ว ComMan 0 3,934 Fri, 13 Aug 10 09:33
ข้อความล่าสุด: ComMan
  แจก invite google wave ด่วนจำนวนจำกัด nickter 1 5,174 Mon, 30 Nov 09 20:22
ข้อความล่าสุด: salution
  ขอ invite google wave ComMan 1 4,529 Sat, 28 Nov 09 13:09
ข้อความล่าสุด: nickter
  Google Wave ทดสอบใช้งานได้แล้วปลายเดือนกันยายนนี้ ComMan 0 3,682 Sat, 05 Sep 09 12:25
ข้อความล่าสุด: ComMan
  มีอะไรใหม่ใน Google Earth 5.0 Nobita 1 5,546 Sun, 09 Aug 09 00:47
ข้อความล่าสุด: Nobita
  การตั้งค่าให้ google ไม่ต้องแนะนำคำค้นหาในช่องการค้นหา ComMan 2 10,023 Tue, 04 Aug 09 22:16
ข้อความล่าสุด: Luru007
  Google เพิ่ม "ตัวเลือก" สำหรับการค้นภาพ ComMan 0 3,571 Mon, 03 Aug 09 22:01
ข้อความล่าสุด: ComMan
  [VDO] สร้างเอกสารออนไลน์ด้วย Google Documents Nobita 1 7,102 Thu, 12 Mar 09 00:05
ข้อความล่าสุด: Nobita

ไปยังหัวข้อ:


ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม