ตอบกระทู้ 
 
คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตั้งค่า Auto Save สำหรับ Word 2007
Thu, 14 Jun 07, 21:06
Post: #1
ตั้งค่า Auto Save สำหรับ Word 2007
ในบางครั้ง ทำงานเอกสารอยู่และรู้สึกว่าโปรแกรม word จะบันทึกตัวเองบ่อยเกินไป เราสามารถปรับแต่งได้โดยแก้ไขดังต่อไปนี้ครับ
  1. คลิกที่ปุ่มรูป Office ดังรูป
       
  2. คลิก Word Options
       
  3. คลิกแท็บ Save แล้วปรับตัวเลขในช่อง Save AutoRecover information every xxx minutes ให้เป็นเวลาที่เราต้องการครับ หน่วยเป็นนาทีนะครับ
       
  4. คลิก OK

^ ^ เที่ยวไป เขียนไป ออกไปมองโลกใหม่ๆ ที่ยังไม่เคยเห็นด้วยสายตาตัวเอง ^ ^
เยี่ยมชมเว็บไซต์ของสมาชิกท่านนี้ ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกท่านนี้
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
Thu, 05 Mar 09, 23:19
Post: #2
RE: ตั้งค่า Auto Save สำหรับ Word 2007
ขอบคุณครับ
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
ตอบกระทู้ 


** ข้อแตกต่างระหว่างการตอบกระทู้โดยใช้กล่อง comment ของ Facebook กับกล่องตอบข้อความของทางเว็บ


กระทู้ที่คล้ายกัน...
กระทู้: ผู้ตั้งกระทู้ ตอบ: ดู: ข้อความล่าสุด
  การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007 Nobita 21 120,855 Sun, 09 Aug 20 16:54
ข้อความล่าสุด: popjjjj
  ขอคำแนะนำแก้ปัญหาชื่อไฟล์แนบของ microsoft outlook 2007 เป็นภาษายึกยือครับ Chaipoh 2 8,880 Tue, 24 Mar 15 03:09
ข้อความล่าสุด: Pisarnnikul
  Outlook 2007 รับเมล์เป็นภาษาต่างดาว ทั้งที่ปลายทางส่งเป็นภาษาอังกฤษธรรมดา korpong753 1 5,811 Fri, 10 Oct 14 22:59
ข้อความล่าสุด: ComMan
  ใส่หมายเลขหน้างานอัตโนมัติใน Microsoft Project 2007 Nobita 2 15,930 Fri, 06 Jun 14 20:12
ข้อความล่าสุด: SocialComments
  ms word ตกบรรทัด ทำยังไงดีคะ nufang 2 6,599 Fri, 10 May 13 08:18
ข้อความล่าสุด: nufang
  การ Merge (ผสาน) ไฟล์ word 2007 กับ excel 2007 ผู้เยี่ยมชม 3 13,410 Fri, 17 Aug 12 16:52
ข้อความล่าสุด: armanytiater
  ปัญหาเปิดเมล์ ใน Outlook 2007 bosskungza 2 9,128 Wed, 28 Dec 11 23:08
ข้อความล่าสุด: bosskungza
  วางงาน excel ลง word แบบสมบูรณ์ chanmala 0 7,885 Thu, 23 Dec 10 10:06
ข้อความล่าสุด: chanmala
  ช่วยด้วยครับ ปัญหาการจัดหน้าใน word 2007 abc321 1 11,551 Fri, 27 Aug 10 12:02
ข้อความล่าสุด: blackdog
  หาคำสั่งบางตัวไม่เจอใน 2007 ช่วยทีค่า LinCake 1 10,019 Tue, 15 Jun 10 18:27
ข้อความล่าสุด: ComMan

ไปยังหัวข้อ:


ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม