ตอบกระทู้ 
 
คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ms word ตกบรรทัด ทำยังไงดีคะ
Thu, 09 May 13, 16:07
Post: #1
ms word ตกบรรทัด ทำยังไงดีคะ
เป็น windows 7 office 2007 ค่ะ

พิมพ์เครื่องแม่ เซฟและแชร์ แล้วมาเปิดในเครื่องลูก..เครื่องลูกมองเห็นว่า บรรทัดของแผ่นที่ 1 ตกมาอยู่แผ่นที่ 2 ประมาณ 3-5 บรรทัด เวลาปริ้นออกมา ก็ตกบรรทัดอย่างที่เห็นในจอ..

เช็ค version ของ window และ office แล้ว ก็เหมือนกันทุกประการ การจัดหน้า จัดบรรทัด ก็เหมือนกันค่ะ

ลองเปลี่ยนจาก office 2007 เป็น office 2010 ก็เหมือนกันค่ะ ยิ่งกว่าเดิมด้วย..

หาทางแก้ไม่ได้..ใครก็ได้ ช่วยที..... T.T..ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกท่านนี้
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
ตอบกระทู้ 


** ข้อแตกต่างระหว่างการตอบกระทู้โดยใช้กล่อง comment ของ Facebook กับกล่องตอบข้อความของทางเว็บ


ข้อความในกระทู้นี้
ms word ตกบรรทัด ทำยังไงดีคะ - nufang - Thu, 09 May 13 16:07

กระทู้ที่คล้ายกัน...
กระทู้: ผู้ตั้งกระทู้ ตอบ: ดู: ข้อความล่าสุด
  การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007 Nobita 20 123,625 Sat, 16 Feb 13 23:23
ข้อความล่าสุด: SocialComments
  การ Merge (ผสาน) ไฟล์ word 2007 กับ excel 2007 ผู้เยี่ยมชม 3 13,855 Fri, 17 Aug 12 16:52
ข้อความล่าสุด: armanytiater
  วางงาน excel ลง word แบบสมบูรณ์ chanmala 0 8,073 Thu, 23 Dec 10 10:06
ข้อความล่าสุด: chanmala
  ช่วยด้วยครับ ปัญหาการจัดหน้าใน word 2007 abc321 1 11,861 Fri, 27 Aug 10 12:02
ข้อความล่าสุด: blackdog
  Word 2007 มันไม่เห็นรูปอะ suthat01 1 19,543 Sun, 26 Apr 09 19:34
ข้อความล่าสุด: ComMan
Toungue รบกวนถามบัญหาการ Merge (ผสาน) ไฟล์ word 2007 กับ excel 2007 ผู้เยี่ยมชม 0 7,385 Fri, 06 Mar 09 13:40
ข้อความล่าสุด: ผู้เยี่ยมชม
  ตั้งค่า Auto Save สำหรับ Word 2007 Nobita 1 21,613 Thu, 05 Mar 09 23:19
ข้อความล่าสุด: ผู้เยี่ยมชม
  คีย์ลัดสำหรับ Word 2007 Nobita 5 30,863 Thu, 11 Dec 08 18:20
ข้อความล่าสุด: ผู้เยี่ยมชม
  กำหนดความสูงระหว่างบรรทัดใน Word 2007 Nobita 0 20,356 Fri, 08 Jun 07 06:10
ข้อความล่าสุด: Nobita
  Word 2007 แก้ไขเอกสารของคุณในขณะที่อยู่ในตัวอย่างก่อนพิมพ์ Nobita 0 6,882 Sun, 29 Apr 07 18:44
ข้อความล่าสุด: Nobita

ไปยังหัวข้อ:


ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม