ตอบกระทู้ 
 
คะแนนกระทู้:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Outlook 2007 รับเมล์เป็นภาษาต่างดาว ทั้งที่ปลายทางส่งเป็นภาษาอังกฤษธรรมดา
Fri, 10 Oct 14, 22:59
Post: #2
RE: Outlook 2007 รับเมล์เป็นภาษาต่างดาว ทั้งที่ปลายทางส่งเป็นภาษาอังกฤษธรรมดา
ลองทำตามกระทู้นี้ดูรึยังอ่ะครับ ลองปรับ encoding เป็นแบบต่างๆ ดูครับ ภาษาต่างดาวใน Outlook 2007

หากมีอะไรดีๆ จะเอามาเขียนอีกครับ
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกท่านนี้
อ้างถึงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
ตอบกระทู้ 


** ข้อแตกต่างระหว่างการตอบกระทู้โดยใช้กล่อง comment ของ Facebook กับกล่องตอบข้อความของทางเว็บ


ข้อความในกระทู้นี้
RE: Outlook 2007 รับเมล์เป็นภาษาต่างดาว ทั้งที่ปลายทางส่งเป็นภาษาอังกฤษธรรมดา - ComMan - Fri, 10 Oct 14 22:59

กระทู้ที่คล้ายกัน...
กระทู้: ผู้ตั้งกระทู้ ตอบ: ดู: ข้อความล่าสุด
  วิธีง่ายๆ ในการแยกอีเมล์จากหลายๆ Account ใน Outlook Nobita 45 45,215 Mon, 10 Jan 22 14:23
ข้อความล่าสุด: niki12345
  ขอคำแนะนำแก้ปัญหาชื่อไฟล์แนบของ microsoft outlook 2007 เป็นภาษายึกยือครับ Chaipoh 2 11,195 Tue, 24 Mar 15 03:09
ข้อความล่าสุด: Pisarnnikul
  ใส่หมายเลขหน้างานอัตโนมัติใน Microsoft Project 2007 Nobita 2 18,388 Fri, 06 Jun 14 20:12
ข้อความล่าสุด: SocialComments
  การเปลี่ยนหน่วยวัดสำหรับ Word 2007 Nobita 20 137,308 Sat, 16 Feb 13 23:23
ข้อความล่าสุด: SocialComments
  การ Merge (ผสาน) ไฟล์ word 2007 กับ excel 2007 ผู้เยี่ยมชม 3 15,883 Fri, 17 Aug 12 16:52
ข้อความล่าสุด: armanytiater
  ปัญหาเปิดเมล์ ใน Outlook 2007 bosskungza 2 11,480 Wed, 28 Dec 11 23:08
ข้อความล่าสุด: bosskungza
  ช่วยด้วยครับ ปัญหาการจัดหน้าใน word 2007 abc321 1 13,426 Fri, 27 Aug 10 12:02
ข้อความล่าสุด: blackdog
  หาคำสั่งบางตัวไม่เจอใน 2007 ช่วยทีค่า LinCake 1 11,821 Tue, 15 Jun 10 18:27
ข้อความล่าสุด: ComMan
  Outlook 2007 อ่านเมล์แล้วตัวหนังสือเล็ก Nobita 2 25,053 Thu, 11 Jun 09 23:33
ข้อความล่าสุด: Nobita
  การสร้าง Distribution List ใน Outlook 2007 ComMan 0 20,336 Mon, 27 Apr 09 22:53
ข้อความล่าสุด: ComMan

ไปยังหัวข้อ:


ผู้ที่กำลังดูกระทู้นี้: 1 ผู้เยี่ยมชม